Sunday, July 3, 2022
Wolfgang Hampel, 'Satire ita ce dabbar da na fi so', Hans Jung, Tafiya zuwa taurari
Wolfgang Hampel, 'Satire ita ce dabbar da na fi so', Hans Jung, Tafiya zuwa taurari
Muna yi wa dukkan abokai fatan alheri ga Yuli.
Gaisuwa da yawa daga Astrid, Linde, Greta, iyali Lund, Angelika & Wolfgang
Muna so mu raba ta wannan hanyar waƙar don Hans Jung ' Die Reise zu den Sternen' ( Muna so mu tuka bayan duk ) daga littafin Wolfgang Hampel 'Satire ist mein Lieblingstier' wanda aka buga 2018 ta TRIGA Verlag Gelnhausen-Roth, ISBN 978-3-95828-155-4 tare da duk mutanen da suke jin alaƙa da Hans Jung da mu. Mawallafin Heidelberg mai nasara Wolfgang Hampel da ƙungiyar Vita Magica suna tallafawa Ukraine da cibiyoyin al'adu ta hanyar sayar da littattafai na 'Satire shine dabbar da na fi so', gudummawa da abubuwan da suka faru.
------------------------------------------------- ------------------
Tafiya zuwa Taurari (Mun so mu tuka Bayan Duk)
Haƙƙin mallaka 2018/2022 na Wolfgang Hampel
An kiyaye duk haƙƙoƙi
Mun so mu tuƙi sosai
tare da babban Glacier Express
ta cikin kwari masu zurfi da tudu masu tsayi.
Kamar dai a rayuwa, an yi nufin faruwa.
Hakika mun kasance masu girman kai sosai,
amma abin takaici sai mun manta da shi.
Maƙiyinka sun ci ta makamanka.
Kamar an yi muku ƙarfe.
Ta yaya jirgin ka zai iya karkatar da layin dogo?
Hankali yace yayi miki kyau,
amma zuciya tana kukan cewa ka tafi.
Duk da mun rabu, har yanzu kuna kusa sosai'.
Amma wata rana injin zai yi aiki
kuma za mu kasance tare kuma,
ƙungiyar mafarki kamar 'Lukas' da 'Jim Knopf'.
Kuma ku juyar da gizagizai gaba ɗaya.
Za mu yi shebur da garwashi sosai tare da kusurwoyi
sa'an nan kuma za mu debo taurari daga sama.
Muna rike da juna da hannu sosai
kuma tafiyar mu ba za ta ƙare ba a wannan lokacin.